
 
 

 

 JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI 

WAKALA YA VYUO VYA MAFUNZO YA MIFUGO - LITA 

                                                                                 
                 

TANGAZO LA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA ASTASHAHADA NA STASHAHADA KATIKA 

MWAKA WA MASOMO 2020/2021 

1. Wakala ya Vyuo vya Mafunzo ya Mifugo (LITA) imeanza kupokea maombi ya kujiunga na 

mafunzo ya fani za mifugo katika ngazi ya Astashahada na Stashahada katika mwaka wa 

masomo 2020/2021 

2. Mafunzo haya  yatatolewa katika Kampasi nane za wakala, ambazo ni: Tengeru, 

Mpwapwa, Morogoro, Buhuri, Madaba, Temeke, Mabuki na Kikulula.  

3. Wanafunzi waliomaliza kidato cha nne au cha sita kuanzia mwaka 2010 hadi 2019 

wanaotaka kujiunga na mafunzo haya wanakaribishwa kuomba. Aidha, wahitimu  wenye 

vyeti vya Astashahada (NTA Level 5) katika fani zinazohusiana na kozi wanazoomba nao 

wanaruhisiwa kuomba  kujiunga na mafunzo haya katika ngazi ya Stashahada (NTA Level 6 

– up grading) 
 

4. Kozi zinazotolewa na Kampasi za Wakala ni kama ifuatavyo : 

• Astashahada ya Afya na Uzalishaji Mifugo (Certificate in Animal Health and 

Production -    CAHP NTA Level 4 -5) 

• Stashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo (Diploma in Animal Health and 

Production – DAHP – NTA Level 4 - 6) 

• Stashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo (Diploma in Animal Health and 

Production – DAHP – NTA Level 5 - 6) 

• Stashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo (Diploma in Animal Health and 

Production – DAHP – NTA Level 6- upgrading) 

• Astashahada ya Ufundi Sanifu wa Maabara ya Veterinari (Certificate in Veterinary 

Laboratory Technology -CVLT – NTA Level 4-5) 

• Stashahada ya Ufundi Sanifu wa Maabara ya Veterinari (Diploma in Veterinary 

Laboratory Technology – DVLT NTA Level 4- 6) 

• Stashahada ya Ufundi Sanifu wa Maabara ya Veterinari (Diploma in Veterinary 

Laboratory Technology – DVLT NTA Level 6) 

• Stashahada ya Uendelezaji wa Nyanda za Malisho na Udhibiti wa Ndorobo (Diploma 

in  Range Management and Tsetse Control-DRMTC) 

(NTA Level 6) 



 
 

 

 

NB: Stashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo (Diploma in Animal Health and 

Production – DAHP – NTA Level 6 - upgrading) na Stashahada ya Ufundi Sanifu wa 

Maabara ya Veterinari (Diploma in Veterinary Laboratory Technology – DVLT NTA Level 

6- upgrading) inawahusu wale waliomaliza NTA Level 4 & 5 ambao wanataka kumalizia 

ngazi ya NTA Level 6. 

5. Mawasiliano ya Kampasi zinazotoa mafunzo hayo ni kama ifuatavyo: 

 

6. Sifa za mwombaji 

i. Stashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo (Diploma in Animal Health and Production 

DAHP – NTA Level 5 - 6) 

Muombaji awe amehitimu Astashahada ya Afya na Uzalishaji Mifugo (Certificate in 

Animal Health and Production (AHPC – Term system), au Astashahada ya Kilimo na 

Uzalishaji Mifugo (Certificate in Agriculture and Livestock Production (CALP) au awe 

amehitimu Basic Certificate in General Agriculture. 

 

NA KAMPASI ANUANI SIMU KOZI ZITOLEWAZO 

1.  TENGERU S.L.P 3101 Arusha 0734293406   
au  
0734293407 

DAHP & CAHP (Bweni na 
Kutwa) 

2.  MPWAPWA S.L.P 51 Mpwapwa 0659727926  
au  
0762422070 

DAHP & CAHP(Bweni na 
Kutwa) 

3.  MOROGORO S.L.P 603 
Morogoro 

0786203825  
au 
0754670644 

DAHP & CAHP (Bweni na 
Kutwa) 

4.  BUHURI S.L.P 1483 Tanga 0753799293  
au 
0713677469 

DAHP CAHP (Bweni na 
Kutwa) 

5.  MADABA S.L.P 568 Songea 0764573807  
au 
0759343121 

DAHP & CAHP(Bweni na 
Kutwa) 

6.  TEMEKE S.L.P 39866 DSM 0716995351 
au 
0768098723 

CVLT & DVLT (Kutwa na 
Bweni) 

7.  MABUKI S.L.P 115  
Misungwi 

0712946724  
au 
0652397160 

CAHP (Bweni na Kutwa) 

8.  KIKULULA S.L.P 472  Karagwe 0684101377  
au   
0762249190 

CAHP (Bweni) 

9.  LITA HQ S.L.P 9152 DSM 0763320080  



 
 

 

ii. Stashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo (Diploma in Animal Health and Production 

DAHP – NTA Level 4 - 6) 

Muombaji awe amemaliza elimu ya Kidato cha Nne au Sita na kufaulu masomo mawili ya 

Sayansi kati ya Baiolojia, Kilimo, Kemia, Fizikia (Physics/ Engineering Sciences), Hisabati, 

na Jiografia. Kiwango cha chini cha ufaulu kitakachomwezesha muombaji kukubaliwa 

kwa wahitimu wa kidato cha Nne (Form IV) ni D mbili katika masomo ya Sayansi na 

D mbili kwenye masomo mengine isipokuwa ya Elimu ya Dini na upishi;  

Kwa wale waliomaliza kidato cha sita (Form six) mwenye subsidiaries mbili kwenye 

masomo ya sayansi atakuwa na nafasi zaidi. 

AU Awe amesoma na kufaulu kidato cha Nne na kujiendeleza katika vyuo vya ufundi 

VETA vyenye mkondo wa mifugo na kupata NVA Level 3 au Trade Test I. 

 

iii. Stashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo (Diploma in Animal Health and Production 

DAHP – NTA Level  6 na Astashahada ya Ufundi Sanifu wa Maabara ya Veterinari 

(Diploma in Veterinary Laboratory Technology   DVLT NTA Level 6) 

Muombaji awe amemaliza mafunzo ya Astashahada (Certificate) katika fani ya Animal 

Health and Production CAHP NTA level 5 au Astashahada ya Ufundi Sanifu wa Maabara 

ya Veterinari (Technician Certificate in Veterinary Laboratory Technology NTA Level 5) 

sawia 

iv. Stashahada ya Ufundi Sanifu wa Maabara ya Veterinari (Diploma in Veterinary Laboratory 

Technology   DVLT NTA Level 4 -6) Muombaji awe amemaliza kidato cha Nne (Form IV) 

au kidato cha Sita (Form VI) kama Na. 6 ii. Inavyosomeka 

v. Stashahada ya Uendelezaji wa Nyanda za Malisho na Udhibiti wa Ndorobo (Diploma in 

Range Management and Tsetse Control-DRMTC) 

Muombaji awe amemaliza mafunzo ya Astashahada (Certificate) katika fani ya Animal 

Health and Production (CAHP NTA evel 5)  

vi. Astashahada ya Afya na Uzalishaji Mifugo (Certificate in Animal Health and Production - 

CAHP NTA Level 4-5)   

Muombaji awe amemaliza Kidato cha Nne na kufaulu masomo mawili ya sayansi kati 

ya Baiolojia, Kilimo, Kemia, Fizikia, Hisabati, na Jiografia. Kiwango cha chini cha ufaulu 

kitakachomwezesha muombaji kukubaliwa ni cha alama ya D kwenye masomo manne, 

(mawili ya sayansi na mawili kwenye masomo mengine isipokuwa Dini na Upishi. 

AU 

Muombaji awe amesoma na kufaulu masomo ya kidato cha Nne na kujiendeleza katika 

vyuo vya ufundi VETA yenye mkondo wa mifugo na kupata NVA Level 3 au Trade Test I. 

 



 
 

 

  7. Utaratibu wa kujaza fomu ya maombi 

Mwombaji anaweza kuchukua fomu kutoka kwenye Kampasi (Chuo) yoyote iliyoko jirani 

na mahali alipo au kupitia Tovuti ya Wakala (Website):  www.lita.go.tz  na kupakua fomu. 

Fomu ijazwe na hatimaye kurudishwa kwenye Kampasi lengwa (angalia jedwali lhapo juu) 

au kwa njia ya barua pepe zifuatazo: lita.hq@lita.go.tz 

Pamoja na fomu ya maombi iliyojazwa ambatanisha na pay-in-slip ya ada ya maombi 

uliyolipia kwenye akaunti ya Wakala kama ilivyoelekezwa kwenye fomu ya maombi. 

Zingatia: Maombi yoyote yasiyozingatia maelekezo tajwa katika tangazo hili 

hayatashughulikiwa 

 Epuka kutapeliwa Fomu ya maombi (Application form) HAIUZWI! 

 

  8. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 15/08/2020. 

Majina ya watakaochaguliwa yatatolewa kupitia Website ya Wakala: www.lita.go.tz  na 

magazeti ya Habari leo na Mwananchi. 

9. Aidha, Wakala inawatangazia wanachuo wote wa mwaka wa masomo 

2019/2020 ambao bado hawajaripoti vyuoni hadi leo baada ya vyuo 

kufunguliwa kwamba mwisho wa kuripoti vyuoni ni tarehe 28/06/2020. 

Hakuna mwanachuo atakayepokelewa baada ya tarehe 28/06/2020 

Kwa maelezo zaidi wasiliana na : 

Mtendaji Mkuu, 

Wakala ya Vyuo vya Mafunzo ya Mifugo - LITA, 

Veterinari Complex, 

131 Barabara ya Nelson Mandela,  

S. L. P 9152, 

15487 Dar es Salaam 

 

Simu Na. +255 22 28633479 

 

 

 

 

 

 

 

http://www.lita.go.tz/
http://www.lita.go.tz/
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Wizara ya Mifugo na Uvuvi kupitia Wakala ya Vyuo vya Mafunzo ya Mifugo nchini 
(LITA) imeandaa mafunzo ya muda mfupi kwa wafugaji na wajasiliamali katika Sekta 
ya Mifugo. Mafunzo yatatolewa kwa siku saba kwa kila kozi, kuanzia tarehe 21 

Septemba hadi 17 Oktoba, 2020. 
 
Mafunzo yanayotolewa ni kama ifuatavyo 

1. Mbinu za ufugaji bora wa Mifugo ya Asili (ng’ombe, mbuzi na kondoo) na 
unenepeshaji pamoja na magonjwa, sheria mbalimbali 

2. Mbinu za ufugaji bora wa ng'ombe wa maziwa  
3. Utunzaji nyanda za malisho, uzalishaji, uvunaji, hifadhi na ulishaji; na umuhimu 

wa maji kwenye malisho 
4. Umuhimu wa vikundi/vyama vya ushirika na taratibu za unzishwaji wake 
5. Mbinu za ufugaji bora wa kuku wa asili, nyama na mayai 
6. Usindikaji wa maziwa, nyama na ngozi 
7. Mbinu za ufugaji bora wa nguruwe na sungura 
8. Matumizi sahihi ya mapato yatokanayo na raslimali za mifugo 
9. Sheria, kanuni na miongozo inayosimamia sekta ya mifugo na sheria mtambuka 

 
Mafunzo yatatolewa katika kampasi za Tengeru, Kikulula, Morogoro, Mpwapwa, 
Madaba, Mabuki, Temeke na Buhuri. 
 
Gharama kwa kila mshiriki kwa siku 7 ni shilingi 250,000/= kwa ajili ya malazi, 
chakula, mafunzo, shajala na ziara fupi. 
 
Kwa mawasiliano zaidi tumia namba zifuatazo: +255 0222 863 479; 0754 746 
782; 0754 828 688. 
 
AU tovuti ya Wakala: www.lita.go.tz / www.mifugouvuvi.go.tz 

 

 

http://www.lita.go.tz/
http://www.mifugouvuvi.go.tz/

